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Fomu Nambari 01
OFISI YA MKAGUZI MKUU WA ELIMU
FOMU YA TAARIFA YA UKAGUZI MKUU NGAZI YA MSINGI NA SEKONDARI

	Taarifa za Awali

	Jina la Skuli
	

	Ngazi (Msingi/Sekondari)
	

	Umiliki (Serikali/Binafsi)
	

	Nambari ya Usajili
	

	Mkoa
	

	Wilaya
	

	Jina la Mwalimu Mkuu
	

	Mawasiliano (Simu na Barua pepe)
	

	Idadi ya Walimu
	Wanaume:
	Wanawake:
	Jumla:

	Idadi ya Wanafunzi
	Wanaume:
	Wanawake:
	Jumla:

	Wanafunzi wenye mahitaji maalumu
	Wanaume:
	Wanawake:
	Jumla:

	Tarehe ya Ukaguzi Mkuu uliopita
	

	Tarehe ya Ukaguzi
	



1. Maeneo ambayo Skuli imefanya vizuri


2. Maeneo ambayo yanayohitaji Kuimarishwa


3. Mapendekezo kwa ajili ya Uimarishaji


4. Viambatisho

Msingi na Sekondari
Page 1 -
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5. Ufuatiliaji wa Ushahidi
	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	ALAMA (1-4)

	

Uongozi na usimamizi
	1. Viongozi wana dira iliyo wazi na kuandaa mipango mikakati ya uimarishaji wa skuli
	Wafanyakazi, wanafunzi na wadau wanaifahamu dira na dhamira ya skuli
	

	
	
	Mipango ya skuli huimarisha uwezo wa wanafunzi wa kujifunza.
	

	
	2. Uongozi una mashirikiano na Kamati ya Skuli katika kusimamia upimaji ili kutathmini ujifunzaji wa wanafunzi
	Ufanisi wa mchakato wa upimaji kwa wanafunzi
	

	
	
	Uchambuzi wa ufaulu wa wanafunzi huhamasisha na kuimarisha ujifunzaji na ufundishaji
	

	
	3. Viongozi hufanya ukaguzi wa ndani kwa ufanisi
	Viongozi wana mpango uliowazi wa kutekeleza ukaguzi wa ndani
	

	
	
	Viongozi hutayarisha na huwasilisha ripoti ya ukaguzi wa ndani kila robo mwaka.
	

	
	4. Viongozi husimamia na hufuatilia matumizi ya rasilimali kwa ufanisi
	Viongozi huhakikisha mgawanyo sawa na fanisi wa wafanyakazi ili kusaidia mahitaji mbalimbali ya wanafunzi wote
	

	
	
	Usimamizi mzuri wa rasilimali fedha, ikijumuisha ruzuku za skuli
	

	
	
	Viongozi hufuatilia matumizi ya rasilimali na hushughulikia changamoto kupitia hatua zinazofaa.
	

	
	
	Uongozi unaonesha kujiamini na kuheshimika kwa wanafunzi,
wafanyakazi, wazazi na jamii katika ushirikishaji na
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	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	ALAMA (1-4)

	
	
	upatikanaji wa rasilimali za skuli
	

	
	
	Kiwango ambacho walimu huhudhuria na huanza ratiba zao za masomo kwa wakati na kutokuwepo kwao kunashughulikiwa haraka.
	

	
	
	Kiwango ambacho masomo yamepangwa ipasavyo katika
ratiba kuu ya masomo ya skuli .
	

	
	
	Kiwango ambacho masomo yanapangwa kulingana na utaalamu wa walimu
	

	
	5.	Viongozi hukuza hali nzuri ya mawasiliano, mashirikiano na kufanyakazi kwa pamoja.
	Usahihi wa mgawanyo wa dhamana na majukumu kwa wafanyakazi
	

	
	
	Ufanisi wa mifumo ya mawasiliano ndani na nje ya skuli
	

	
	
	Kuwepo na ufanisi wa paneli za masomo na ufundishaji kwa timu
	

	
	
	Kiwango ambacho kamati ya skuli (SC) inashiriki katika shughuli za maendeleo ya skuli
	

	
	
	Kiwango ambacho jamii hushiriki katika shughuli za maendeleo ya skuli
	

	
	6.Uongozi unakuza maendeleo endelevu ya kitaaluma ili kuimarisha utendaji wa wafanyakazi.
	Kiwango cha manufaa na athari za fursa za kukuza maendeleo endelevu ya kitaaluma kwa wafanyakazi wote
	

	
	
	Kiwango na ufanisi wa ushauri na matumizi bora ya vituo vya Huduma za Walimu (TCs na Hubs)
	

	
	
	Uongozi huimarisha ukuaji na utendaji wa wafanyakazi
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	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	ALAMA (1-4)

	
	7.Viongozi wanaweka utamaduni wa kuhifadhi mazingira, uwajibikaji wa jamii na usawa wa kijinsia
	Viongozi wanawashirikisha wanafunzi na jamii katika kutunza mazingira pamoja na shughuli za kujitolea za kijamii
	

	
	
	Uongozi unaendeleza sera ambazo zinasisitiza mazingira endelevu, usawa wa kijinsia pamoja na uwajibikaji wa kijamii.
	

	
	8.Uongozi wa skuli unahamasisha kikamilifu matumizi ya TEHAMA katika shughuli za utawala, ujifunzaji na ufundishaji
	Kiwango cha kujitolea kinachooneshwa na uongozi katika kukuza ufahamu wa matumizi ya TEHAMA kwa wafanyakazi, wanafunzi na jamii.
	

	
	
	Kiwango cha utoaji fursa za maendeleo ya kitaaluma kwa kuhusisha matumizi ya TEHAMA kwa walimu wote.
	

	
	
	Uongozi wa skuli huendeleza kikamilifu matumizi ya TEHAMA katika usimamizi na
ufundishaji kwa kutoa mafunzo ya mara kwa mara na rasilimali.
	

	
	9.Uongozi unasimamia kikamilifu matayarisho ya walimu katika ujifunzaji na ufundishaji fanisi
	Walimu huandaa Azimio la kazi na Andalio la somo kikamilifu.
	

	
	
	Walimu wana uwezo wa kubuni Nyenzo za kufundishia zinazopelekea kuimarika kwa ujifunzaji.
	

	
	
	Walimu hutumia mbinu za upimaji sahihi katika kutathmini ujifunzaji.
	

	
Msaada kwa Wanafunzi
	10.Skuli inaimarisha usalama, afya na ustawi kwa wanafunzi wote, kuhakikisha ushirikishwaji na usaidizi kwa mahitaji mbalimbali.
	Upatikanaji wa huduma za matibabu na afya kwa wanafunzi wote.
	

	
	
	Upatikanaji wa huduma za WASH (Maji, Usafi wa Mazingira na Mwili).
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	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	ALAMA (1-4)

	
	
	Utaratibu maalumu na ujumuishi wa kukagua afya za wanafunzi kwa kuzingatia mahitaji yao.
	

	
	
	Ufanisi wa msaada kwa wanafunzi wenye mazingira magumu kwa kuhakikisha afya na ustawi wao unapewa kipaumbele.
	

	
	
	Ufanisi wa huduma za ushauri nasaha kwa kukuza akili na
ustawi wa kihisia kwa wanafunzi wote.
	

	
	11.Skuli inahakikisha kwamba wanafunzi wote, wakiwemo wenye mahitaji maalumu, wanapata fursa sawa za kujifunza na kustawi katika mazingira jumuishi.
	Kiwango ambacho miundo mbinu ya skuli imetengenezwa kwa kuhakikisha wanafunzi wenye mahitaji maalumu wanaweza kuifikia kikamilifu ili kukuza mazingira jumuishi ya kujifunzia.
	

	
	
	Uwepo, ubora na matumizi ya nyenzo ambazo zinakidhi mahitaji mbalimbali ya wanafunzi wenye mahitaji maalumu kwa kuinua ushiriki
wao.
	

	
	
	Kiwango cha utekelezaji wa mtaala kwa kuzingatia kikamilifu wanafunzi wenye mahitaji maalumu na kuhakikisha fursa sawa kwa wanafunzi wote kufaulu.
	

	

Matokeo
	12.Wanafunzi wanaonesha maarifa, ufahamu na ujuzi unaohitajika kulingana na umahiri unaotarajiwa.
	Kiwango ambacho wanafunzi wanaweza kuelezea na kuonesha
ufahamu wao na maarifa waliyoyapata kutokana na somo.
	

	
	
	Kiwango cha ufanisi wa wanafunzi katika kutumia ujuzi waliopata katika mazingira tofauti na hali ya ushirikiano.
	

	
	13.Wanafunzi wanaonesha uwezo wa kutumia maarifa na ujuzi kwa ufanisi, kupata matokeo katika tathmini endelevu na mitihani ya taifa
	Kiwango cha ufaulu wa Wanafunzi katika mitihani ya taifa
	

	
	
	Asilimia ya wanafunzi wanye hufaulu kwa kiwango cha C au zaidi katika tathmini endelevu.
	



[image: ]





	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	ALAMA (1-4)

	
	inayoakisi uwelewa wao na utayari wao kukabiliana na changamoto za siku zijazo.
	
	

	
	14.Wanafunzi wanaonesha kufanya vizuri na kushiriki kikamilifu katika shughuli za ziada za mitaala, wakionesha vipaji na ujuzi wao huku wakikuza
maendeleo yao.
	Kiwango cha shauku na utayari wa wanafunzi kushiriki katika shughuli zisizo za taaluma, zinazoonesha matakwa yao katika maendeleo kamili na ushiriki wao katika jamii
	

	
	
	Kiwango ambacho wanafunzi huonesha ubora na mafanikio katika shughuli za ziada za mitaala, wakidhihirisha vipaji na michango yao mbalimbali nje ya darasa.
	

	
	15.Wanafunzi wana mahudhurio mazuri, yanayoonesha wamekubali kushiriki kujifunza, huku kiwango cha kuacha skuli kikiwa cha chini kuashiria mazingira rafiki ya kielimu.
	Kiwango cha jumla cha mahudhurio ya wanafunzi kinachoonesha kukubali na kushiriki katika mchakato wa
kujifunza
	

	
	
	Kiwango cha kuacha skuli, kinachodhihirisha ufanisi wa mifumo ya usaidizi ya skuli katika kuwadhibiti wanafunzi na kuimarisha harakati za kielimu.
	

	
	
	Utoro wa vipindi darasani, unasisitiza haja ya kuimarisha mahudhurio na ushiriki wa wanafunzi
	

	
Wastani wa alama
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Ufafanuzi wa Alama
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Fomu Namba. 01
OFISI YA MKAGUZI MKUU WA ELIMU ZANZIBAR
FOMU YA RIPOTI YA UKAGUZI MKUU KWA SKULI ZA MAANDALIZI

	Taarifa za Skuli

	Jina la skuli
	

	Mmiliki (Serikali/Binafsi)
	

	Nambari ya Usajili
	

	Mkoa
	

	Wilaya
	

	Jina la Mwalimu Mkuu
	

	Mawasiliano (Anuani, Nambari ya simu &Barua pepe)
	

	Idadi ya Walimu
	Wanaume:
	Wanawake:
	Jumla:

	Idadi ya Watoto
	Wanaume:
	Wanawake:
	Jumla:

	Idadi ya Watoto wenye mahitaji maalumu
	Wanaume:
	Wanawake:
	Jumla:

	Tarehe ya Ukaguzi uliopita
	

	Tarehe ya Ukaguzi
	



1. Maeneo ambayo Skuli Amefanya vizuri



2. Maeneo ambayo yanayohitaji Kuimarishwa


3. Mapendekezo kwa ajili ya Uimarishaji



4. Viambatisho

- Maandalizi
Page 1
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	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	MATOKEO
(1-4)

	

Uongozi na utawala
	1. Uongozi huweka wazi dira na kuandaa mipango mizuri kwa ajili ya uboreshaji endelevu wa skuli.
	Uelewa wa dira na dhamira ya skuli kwa wafanyakazi, watoto na wadau.
	

	
	
	Ufanisi wa mipango ya skuli katika kuboresha uzoefu wa kujifunza wa watoto.
	

	
	2.	Uongozi kwa kushirikiana na Kamati ya Skuli unasimamia upimaji ili kutathmini mafanikio ya kujifunza na maendeleo ya
watoto.
	Ufanisi wa taratibu za tathmini kwa Watoto wadogo
	

	
	
	Uchambuzi wa utendaji wa watoto hutoa taarifa na kuboresha shughuli zinazozinduliwa na mwalimu na mtoto.
	

	
	3. Uongozi hufanya ukaguzi wa ndani wa skuli kwa ufanisi.
	Kuwepo na uwazi wa mpango wa
ukaguzi wa ndani wa skuli.
	

	
	
	Uongozi huandaa na kushiriki
katika kuandika ripoti za ukaguzi za kila robo mwaka.
	

	
	4. Uongozi husimamia na kufuatilia kwa ufanisi matumizi ya rasilimali mara kwa mara..
	Uongozi unahakikisha ugawaji sawa na wa ufanisi wa wafanyakazi ili kusaidia mahitaji
mbalimbali ya watoto wote.
	

	
	
	Usimamizi wa ufanisi wa rasilimali za kifedha, ikijumuisha
ruzuku za skuli.
	

	
	
	Uongozi hufuatilia matumizi ya rasilimali zinazoonekana na kushughulikia changamoto hatua za kufuatilia zinazofaa.
	

	
	
	Uongozi unapata imani na heshima kwa watoto, wafanyakazi, wazazi, na jamii katika kukusanya na kutumia
rasilimali.
	

	
	
	Kiwango cha kuwahi kwa walimu
kufika na kuanza masomo yao yaliyopangwa kwa wakati, na
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	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	MATOKEO
(1-4)

	
	
	upungufu wowote
unashughulikiwa haraka.
	

	
	
	Kiwango ambacho shughuli za kujifunza zimegawiwa katika ratiba ya kila siku ya skuli
ipasavyo.
	

	
	5. Uongozi hukuza ushirikiano mzuri, mawasiliano kati ya walimu, wafanyakazi wengine, watoto, na jamii.
	Ufanisi wa ugawaji wa majukumu kati ya walimu na wafanyakazi
wengine.
	

	
	
	Ufanisi wa mifumo ya mawasiliano kwa wadau
	

	
	
	Ufanisi wa paneli za uzoefu na shughuli za kujifunza kwa ushirikiano zinazoegemea
michezo.
	

	
	
	Kiwango ambacho Kamati ya
Skuli inahusika katika shughuli za maendeleo ya skuli.
	

	
	
	Kiwango ambacho jamii inashiriki katika shughuli za maendeleo ya skuli.
	

	
	6. Uongozi hukuza maendeleo endelevu ya kitaaluma kwa ufanisi ili kuboresha utendaji wa walimu na kuwezesha kujifunza kwa watoto.
	Uongozi huratibu programu za maendeleo endelevu ya kitaaluma za mara kwa mara na zinazolenga, zinazolingana na mahitaji ya
walimu.
	

	
	
	Uongozi hutoa msaada endelevu, uwatamizi na rasilimali ili kuhakikisha utekelezaji wa
mafanikio wa Mtaala wa Umahiri.
	

	
	
	Uongozi huboresha maendeleo, ukuaji, na utendaji wa walimu.
	

	
	
	Uongozi hushirikisha watoto na jamii katika miradi ya kimazingira
na ya kijamii.
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	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	MATOKEO
(1-4)

	
	7.		Uongozi hukuza utamaduni wa ustahamilivu wa kimazingira na mabadiliko ya tabianchi, jukumu la kijamii, na usawa wa
kijinsia.
	Uongozi huunda uelewa na sera kuhusu uendelevu wa kimazingira, usawa wa kijinsia, na jukumu la kijamii.
	

	
	8.	Uongozi wa skuli unakuza utumiaji wa TEHAMA katika shughuli zinazohusiana na michezo katika mchakato wa kiutawala ili kuimarisha uzoefu wa kujifunza kwa
watoto.
	Kiwango ambacho zana na rasilimali za TEHAMA zinajumuishwa katika uzoefu wa kujifunza unaohusiana na
michezo.
	

	
	
	Ufanisi wa zana za TEHAMA katika kusaidia kazi za usimamizi wa skuli na kukuza mawasiliano.
	

	
	9.	Uongozi hufuatilia shughuli za ufundishaji za walimu kwa ufanisi wa kufundisha na kujifunza.
	Walimu huandaa Azimio la kazi na Andalio la somo ipasavyo.
	

	
	
	Walimu huunda rasilimali za ufundishaji kwa ubunifu ili
kuboresha kujifunza.
	

	
	
	Walimu hupanga kwa usahihi mbinu za upimaji ili kutathmini
kujifunza.
	

	Msaada kwa Watoto
	10. Skuli inakuza usalama, afya, na ustawi wa watoto wote, ikihakikisha ujumuishaji na msaada kwa mahitaji tofauti.
	Upatikanaji wa huduma za
matibabu na afya kwa watoto wote.
	

	
	
	Upatikanaji wa huduma za Maji,
Usafi wa mwili na Usafi wa Mazingira (WASH)
	

	
	
	Kawaida ya ukaguzi wa afya na ujumuishaji wa vipimo vya afya kwa watoto, ukishughulikia mahitaji mbalimbali ya idadi ya
watoto wa skuli.
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	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	MATOKEO
(1-4)

	
	
	Ufanisi wa msaada kwa watoto walioko kwenye mazingira magumu, kuhakikisha kuwa afya na ustawi wao unapewa
kipaumbele.
	

	
	
	Ufanisi wa huduma za ushauri na unasihi elekezi hukuza ustawi wa
akili na hisia kwa watoto wote.
	

	
	11. Skuli inahakikisha kuwa watoto wote, wakiwemo wale wenye mahitaji maalum, wanapata fursa sawa za kujifunza na ustawi katika mazingira ya ujumuishaji.
	Ufanisi wa miundombinu ya skuli katika kuhakikisha upatikanaji wa huduma kamili kwa watoto wenye mahitaji maalum, ikikuza mazingira ya kujifunza ya
ujumuishaji.
	

	
	
	Kuwepo kwa ubora na matumizi ya vifaa, na rasilimali ambazo zinakidhi kikamilifu mahitaji mbalimbali ya watoto wenye mahitaji maalum, na kukuza
ushiriki wao.
	

	
	
	Mazingira ya skuli yako vyema na kazi zimepangwa vizuri kuhakikisha kipindi cha mpito kutoka nyumbani hadi skuli, kutoka Maandalizi hadi skuli ya msingi na baina ya shughuli moja
na nyengine.
	

	

Matokeo ya Ujifunzaji
	12. Watoto wanaonesha kuwa na maarifa na ujuzi unaohitajika, kulingana na umahiri unaotarajiwa.
	Watoto wanaonesha ufanisi wa kueleza uwelewa wao wa dhana
walizopata kutoka katika somo.
	

	
	
	Watoto wanaonesha matumizi ya ujuzi wa msingi na mawasiliano.
	

	
	13. Watoto wanaonesha utendaji na ushiriki mzuri katika shughuli za ziada, wakionesha vipaji na ujuzi mbalimbali huku wakikuza
maendeleo yao kwa
	Watoto hushiriki katika shughuli zisizo za kimasomo, kuonyesha nia yao katika maendeleo ya
kipekee na ushiriki katika jamii.
	

	
	
	Watoto huonesha ubora na mafanikio katika shughuli za ziada,  wakionesha  vipaji  vyao
mbalimbali na michango yao nje
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	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	MATOKEO
(1-4)

	
	ujumla.
	ya darasa.
	

	
Daraja la Jumla
	


Ufafanuzi wa alama na Mapendekezo:
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Chini ya Kiwango : Marekebisho
yanahitajika

Chini sana ya Kiwango : Marekebisho
makubwa yanahitajika.





